สรุปผลการแข่งขัน การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ระดับชั้น ม.๑-๓ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61 PDF Print E-mail
Written by Webmaster   
Sunday, 29 January 2012 00:00
ทีม TNW Robot ของเราชาวธาตุนารายณ์วิทยา เข้าร่วมการแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ เป็นปีแรกก็ประสบความสำเร็จเกินคาด มาดูเส้นทางความสำเร็จกันนะครับ
1.ตัวแทนศูนย์หุ่นยนต์จังหวัดสกลนคร แข่งที่โรงเรียนสกลนครพัฒนศึกษา 
   - ได้ลำดับที่ 1 รางวัลเหรียญทอง จากทีมเข้าร่วมการแข่งขัน 5 ทีม  คัดเอา 3 ทีม ไปแข่งระดับภาค
2.ตัวแทนการประกวด แข่งขันหุ่นยนต์ เครื่องบิน ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ แข่งที่ โรงเรียนสารคามพิทยาคม
   - ได้ลำดับที่ 5 รางวัลเหรียญทอง จากที่มเข้าร่วมการแข่งขัน 49 ทีม คัดเอา 10 ทีม ไปแข่งระดับชาติ
3.การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61
   - ได้ลำดับที่ 6 รางวัลเหรียญเงิน จากทีมเข้าร่วม 32 ทีม ทั่วประเทศ
พร้อมรางวัลพิเศษ การประกวดหุ่นยนต์ อัติโนมัติ ม.ต้น อันดับ 4 เหรียญทอง (จากการสัมภาษณ์ของกรรมการ ซึ่งมี 5 ทีมเท่านั้นที่ได้รางวัล)




 
TNW Robot :(ด.ช.ธนกฤต ปรีชาอมรกุล,นายรอบรู้ ด่างเกษี ผู้ควบคุมทีม ,ด.ช.เนติพงษ์ ปรีชาอมรกุล,ด.ช.สราวุฒิ บุญลี)

ในการนี้ต้องขอขอบคุณทุกแรงเชียร์ ที่ส่งแรงใจให้เรา โดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้อำนวยการโรงเรียน นายชูศักดิ์  พงษ์พัฒน์ ฝ่ายบริหาร คณะครู ที่ให้การสนับสนุน อย่างดีเยี่ยม

สรุปผลการแข่งขัน การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ระดับชั้น ม.๑-๓

การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61

ระดับรางวัล 100 คะแนน ดังนี้ รางวัลเหรียญทอง 80-100 คะแนน รางวัลเหรียญเงิน 70-79.99 คะแนน : เหรียญทองแดง 60-69.99 คะแนน


ที่
โรงเรียน
สังกัด
คะแนน
ลำดับที่
รางวัลเหรียญ
1
ชัยภูมิภักดีชุมพล สพม. เขต ๓๐ (ชัยภูมิ) 100.00 1 ชนะเลิศ
2
นครพนมวิทยาคม สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) 95.00 2 รองชนะเลิศอันดับที่๑
3
แก่นนครวิทยาลัย สพม. เขต ๒๕ (ขอนแก่น) 90.00 3 รองชนะเลิศอันดับที่๒
4
ชำนาญสามัคคีวิทยา สพม.เขต ๑๘ (ชลบุรี-ระยอง) 85.00 4 เหรียญทอง
5
ป่าบอนพิทยาคม สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) 80.00 5 เหรียญทอง
6
สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี สพม.เขต ๓ (นนทบุรี-อยุธยา) 75.00 6 เหรียญเงิน
7
สวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) 75.00 6 เหรียญเงิน
8
บางปลาม้า"สูงสุมารผดุงวิทย์" สพม.เขต ๙ (สุพรรณบุรี-นครปฐม) 75.00 6 เหรียญเงิน
9
ดีบุกพังงาวิทยายน สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) 75.00 6 เหรียญเงิน
10
มัธยมทับทิมสยาม 04 สพม. เขต ๓๓ (สุรินทร์) 75.00 6 เหรียญเงิน
11
ธาตุนารายณ์วิทยา สพม. เขต ๒๓ (สกลนคร) 75.00 6 เหรียญเงิน
12
สุรวิทยาคาร สพม. เขต ๓๓ (สุรินทร์) 75.00 6 เหรียญเงิน
13
พานพิทยาคม สพม. เขต ๓๖ (เชียงราย-พะเยา) 75.00 6 เหรียญเงิน
14
สรรพวิทยาคม สพม. เขต ๓๘ (สุโขทัย-ตาก) 75.00 6 เหรียญเงิน
15
สุโขทัยวิทยาคม สพม. เขต ๓๘ (สุโขทัย-ตาก) 75.00 6 เหรียญเงิน
16
ทุ่งกะโล่วิทยา สพม. เขต ๓๙ (พิษณุโลก-อุตรดิตถ์) 75.00 6 เหรียญเงิน
17
ประเทียบวิทยาทาน สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) 65.00 17 เหรียญทองแดง
18
แก่งคอย สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) 65.00 17 เหรียญทองแดง
19
อ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม.เขต ๕ (สิงห์บุรี-ลพบุรี-ชัยนาท-อ่างทอง) 65.00 17 เหรียญทองแดง
20
แปลงยาวพิทยาคม สพม.เขต ๖ (ฉะเชิงเทรา-สมุทรปราการ) 65.00 17 เหรียญทองแดง
21
สิชลประชาสรรค์ สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) 65.00 17 เหรียญทองแดง
22
ตะกั่วป่าเสนานุกูล สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) 65.00 17 เหรียญทองแดง
23
โพนพิทยาคม สพม. เขต ๒๓ (สกลนคร) 65.00 17 เหรียญทองแดง
24
สีชมพูศึกษา สพม. เขต ๒๕ (ขอนแก่น) 65.00 17 เหรียญทองแดง
25
พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต ๒๖ (มหาสารคาม) 65.00 17 เหรียญทองแดง
26
คำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ-ยโสธร) 65.00 17 เหรียญทองแดง
27
ลำปางกัลยาณี สพม. เขต ๓๕ (ลำปาง-ลำพูน) 65.00 17 เหรียญทองแดง
28
นารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม. เขต ๓๗ (แพร่-น่าน) 65.00 17 เหรียญทองแดง
29
หล่มสักวิทยาคม สพม. เขต ๔๐ (เพชรบูรณ์) 65.00 17 เหรียญทองแดง
30
เก้าเลี้ยววิทยา สพม. เขต ๔๒ (นครสวรรค์-อุทัยธานี) 65.00 17 เหรียญทองแดง
31
วัดบางคราม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต ๒ 65.00 17 เหรียญทองแดง
32
เทศบาล 5 (วัดหัวป้อมนอก) เทศบาลนครสงขลา 65.00 17 เหรียญทองแดง

ที่มา
http://result.esan-sed26.net/nation_sm/report/result/256.htm



 
 
Last Updated on Wednesday, 22 February 2012 13:27
 

Add comment


Security code
Refresh